foto1
Stage Pro-sound
foto1
Stage Pro-lighting
foto1
Tube Amplifier
foto1
Disco Bar
foto1
Karaoke & Bistro Systems
e-mail: soundlightingvn@gmail.com
Phone: +84 903 923 527

MISCELLANEOUS ITEMS

Ai đang truy cập

We have 32 guests and no members online

02674061
Hôm nay
Hôm qua
Tất cả
2087
2207
2674061

15-12-2017 22:50

Đăng ký/đăng nhập

Thảo luận mới

Welcome, Guest
Username: Password: Remember me
Âm thanh SK chuyên nghiệp

TOPIC: Xin giúp đỡ về set up âm thanh bằng Audio tool+ Ipad+ sound card

Xin giúp đỡ về set up âm thanh bằng Audio tool+ Ipad+ sound card 08 Mar 2017 23:25 #2501

• levanthuonght
  • levanthuonght's Avatar
  • Fresh Boarder
Em đang muốn set cho hệ thống âm thanh phòng karaoke sử dụng Digital
karaoke processor. Em set up nhiều khi không triệt tiêu được tiếng hú mic mặc dù đã có chức năng chống hú.
Em có mua 1 ipad + app Audio tool + Sound card, Mic RTA
Xin nhờ chú Phúc chỉ cách đấu nối và set up với các thiết bị trên để căn chỉnh Graphic Equalizer cho phòng.
Cảm ơn nhiều
Attachments:
Last Edit: 08 Mar 2017 23:27 by levanthuonght.
The administrator has disabled public write access.

Xin giúp đỡ về set up âm thanh bằng Audio tool+ Ipad+ sound card 09 Mar 2017 10:54 #2503

• tuyen phuc
  • tuyen phuc's Avatar
  • Administrator
Cái processor JBL em mua có phải chính phẩm hay TQ nhái, 2 cái khác nhau xa lắm.

Tôi kg phải soundman nên chỉ gợi ý cho em vài điều thôi.

Tool chỉ là công cụ, còn phải biết cách xài nữa mới dc. RTA là con dao 2 lưỡi, phải mò tới lui vài chục lần mới biết xài.

Bộ chống hú chỉ là hạn chế biên độ thôi, cut nhiều quá thì AT nhỏ xíu, em phải tìm tần số nào hú rồi cut mới chính xác dc, mò thôi.

Nếu hú um um ở reverb thì em cắt ở tần số 600 => 800Hz, mò từ từ từng điểm cho đến khi hết hú.

Cùng lắm em đổi micro loại chống hú, nó có tích hợp cắt tần sẵn bên trong, AT có dở 1 chút nhưng kg hú gì hết, khỏi chỉnh, karaoke thì quá ok. Thị trường bây giờ là Shure Mgx8, ngon bổ rẻ.

Xin giúp đỡ về set up âm thanh bằng Audio tool+ Ipad+ sound card 09 Mar 2017 10:54 #2504

• tuyen phuc
  • tuyen phuc's Avatar
  • Administrator
Cái processor JBL em mua có phải chính phẩm hay TQ nhái, 2 cái khác nhau xa lắm.

Tôi kg phải soundman nên chỉ gợi ý cho em vài điều thôi.

Tool chỉ là công cụ, còn phải biết cách xài nữa mới dc. RTA là con dao 2 lưỡi, phải mò tới lui vài chục lần mới biết xài.

Bộ chống hú chỉ là hạn chế biên độ thôi, cut nhiều quá thì AT nhỏ xíu, em phải tìm tần số nào hú rồi cut mới chính xác dc, mò thôi.

Nếu hú um um ở reverb thì em cắt ở tần số 600 => 800Hz, mò từ từ từng điểm cho đến khi hết hú.

Cùng lắm em đổi micro loại chống hú, nó có tích hợp cắt tần sẵn bên trong, AT có dở 1 chút nhưng kg hú gì hết, khỏi chỉnh, karaoke thì quá ok. Thị trường bây giờ là Shure Mgx8, ngon bổ rẻ.

Xin giúp đỡ về set up âm thanh bằng Audio tool+ Ipad+ sound card 12 Mar 2017 22:52 #2505

• levanthuonght
  • levanthuonght's Avatar
  • Fresh Boarder
Cảm ơn Bác Phúc.
Cái JBL kia là ảnh minh họa thôi ahcũng dùng phần mêm kia để tìm ra các điểm hú nhưng chưa được sành lắm. Nhiều khi làm rất lâu.
Bác có thể tư chia sẽ cách tìm ra các điểm hú thông qua các thiết bị hỗ trợ mà cháu đang dùng được không ah ?

Xin giúp đỡ về set up âm thanh bằng Audio tool+ Ipad+ sound card 18 Mar 2017 11:22 #2506

• tuyenphuc
  • tuyenphuc's Avatar
  • Administrator
  • Thank you received: 93
Có lẽ tôi phải nghĩ và viết ra 1 bài về việc này quá, chỉ kẹt là đang dịch 1 cuốn sách quá hay nên kg có time. Hôm nay mới thấy bài của em đó.

Tôi kg biết em xài tool gì nhưng em có thể lấy smart phone, down mấy cái app về spectrum analyzer. Cho âm thanh hú, nhìn coi cái đỉnh hú nó ở tần số nào thì cắt, dễ ợt.

Vấn đề là nếu xài mixer TQ, những thông số về Hz của nó chưa chắc đã đúng, em phải cắt trên hay dưới nó 1 chút mới hết hú.
The following user(s) said Thank You: levanthuonght

Xin giúp đỡ về set up âm thanh bằng Audio tool+ Ipad+ sound card 23 Mar 2017 19:11 #2507

• levanthuonght
  • levanthuonght's Avatar
  • Fresh Boarder
Cháu cảm ơn nhiều.
Mong sớm được thấy bài viết của bác.
Moderators: thaoprosound
Time to create page: 0.118 seconds

Ad 800x100