foto1
Stage Pro-sound
foto1
Stage Pro-lighting
foto1
Tube Amplifier
foto1
Disco Bar
foto1
Karaoke & Bistro Systems
e-mail: soundlightingvn@gmail.com
Phone: +84 903 923 527
Welcome, Guest
Username: Password: Remember me

TOPIC: Muon hoc am thanh. Nho bac chi giup

Muon hoc am thanh. Nho bac chi giup 24 Sep 2011 01:09 #661

• btdat2006
  • btdat2006's Avatar
  • Fresh Boarder
Em đã đọc các phần âm thanh cơ bản của bác TuyenPhuc. Nhưng vẫn chưa thắm vào đâu.

Em có đọc thêm cái file PDF cách setup loa của JBL bàng tiếng anh nhưng do vốn từ tiếng anh có hạn nên có cái hiểu có cái không hiểu.

Riêng em thi chỉ muốn học âm thanh để setup trong phòng hát cho nó hay. Giống như karaoke vậy.

bác TuyenPhuc có cách nào hướng dẫn em đi từ từ thâm nhập vào âm thanh được không.

Hiện tại nhà em có phòng hát nhưng làm sao để hiểu được âm thanh hoạt động như thế nào, nó dội và hú và bass dội như thế nào và vì sao nó xảy ra các hiện tượng đó em có nghiên cứu và đọc nhưng vẫn không tìm ra được vì sao.

Em thấy có đĩa setup âm thanh mà bác upload lên, em đang dowload về nhưng không có sách hướng dẫn, bây giờ bác còn bán cái đó không, bán cho em 1 bộ.
The administrator has disabled public write access.

Re:Muon hoc am thanh. Nho bac chi giup 24 Sep 2011 20:48 #662

• tuyenphuc
  • tuyenphuc's Avatar
  • Administrator
  • Thank you received: 93
Nghề AT muốn giỏi phải có căn bản, sau đó thu thập kinh nghiệm dần dần. Thời gian trải nghiệm khá lâu, tùy từng người, có người sau hơn chục năm vẫn không làm tốt được. Em bắt tôi đốt giai đoạn sao được, Bây giờ có 2 cách:

- Nhờ, hay thuê 1 soundman nào khá vào phòng của em chỉnh lại, ra hay hay dở là tùy trình độ người đó, nhưng em lại có thêm điều kiện để học hỏi. Kẹt một nỗi là trên đời này không có soundman nào tự xưng mình là dở hết em à, toàn là pro với xịn không:cheer: :cheer: . Tôi ko phải soundman nên ko giúp em được.

- Chờ đến đầu tháng 11, tôi hợp cùng bạn bè mở khóa 3 tháng bồi dưỡng kỹ thuật AT & AS chuyên nghiệp. Em sẽ bắt đầu học căn bản từ đầu, bao gồm lý thuyết, có thực hành và xem hoạt động thực tế. Sẽ thông báo chiêu sinh chi tiết tại website này vào tháng sau.

Đĩa setup AT tôi đã cho link download, nội dung như DVD của tôi, nhưng file phải làm nhỏ đi (avi) để dễ down thôi, hình ảnh thua 1 chút, AT vẫn vậy. em mua làm gì, chịu khó download di.

Re:Muon hoc am thanh. Nho bac chi giup 03 Oct 2011 20:41 #667

• btdat2006
  • btdat2006's Avatar
  • Fresh Boarder
cam ơn anh đã chỉ.
Time to create page: 0.085 seconds

Ad 800x100

MISCELLANEOUS ITEMS

Ai đang truy cập

We have 31 guests and no members online

02988725
Hôm nay
Hôm qua
Tất cả
125
630
2988725