foto1
Stage Pro-sound
foto1
Stage Pro-lighting
foto1
Tube Amplifier
foto1
Disco Bar
foto1
Karaoke & Bistro Systems
e-mail: soundlightingvn@gmail.com
Phone: +84 903 923 527
Welcome, Guest
Username: Password: Remember me

TOPIC: Cần tư vấn hệ thống KOK tại nhà.

Cần tư vấn hệ thống KOK tại nhà. 12 Jan 2012 02:05 #882

• dvd_a
  • dvd_a's Avatar
  • Fresh Boarder
Xin Chào cả nhà !
Em đang muốn lắp hệ thống Karaoke tại nhà phòng rộng 20m2,
Hiện giờ cấu hình dự định và đang có như sau :
- Đầu phát kok thị trường hiện giờ nên dùng loại nào ngon bổ rẻ có HDMI và HDD vì Em dùng kết nối qua máy chiếu ?
- Mixer Allen & Heath ZED 10FX (đã có)
- Sub Yamaha 515 (đã có).
- Mic Shure PG58 (đã có) Cần tư vấn dùm 1 Micro không dây nào hay trong tầm >200-300$>
- 1 cặp Bose 301 V đã có
- Tính mua thêm 1 cặp BMB 455E Em chưa có cặp này xài kok được không ?
- Em đang ngắm con Power Crown XLS1500 525 watts - 4 ohms / 300 watts - 8 ohms trong tầm giá nên mua cái nào ? Power thì dùng loại nào để kéo nổi 1 cặp Bose 301V và 1 cặp BMB 455V , ? Pow có kéo được Sub không , nếu Power Crown XLS1500 kéo không nổi có cần mua Power Crown XLS2000 hay Crown XLS2500 hay không ?
- Effect Lexincon MX300 đã có.
- EQ dùng loại nào Em đang nghắm con DBX 231/1231/2231 , mua ở đâu giá tốt và có con nào hay hơn trong tầm giá không ? EQ có nên dùng hàng second hand để giảm chi phí không vì Em đang thấy nơi bán không biết loại EQ này dể bị hư không ???
Thank for All !
The administrator has disabled public write access.

Re:Cần tư vấn hệ thống KOK tại nhà. 07 Apr 2012 01:38 #1050

• dvd_a
  • dvd_a's Avatar
  • Fresh Boarder
Anh Phúc giúp Em với
Sau thời gian lọ mọ hệ thống KoK Em như hình bên dưới.
- Mixer Allen & Heath ZED 10FX
- Effect Lexincon MX300 đã có.
- EQ DBX 1231
Em muốn kết nối insert Effect + EQ vào Mixer A&H ZED 10FX trên để chỉnh phần Vocal không thôi có được không và phải kết nối như thế nào ? Em nối như hình thì có chỉnh được phần Vocal riêng biệt không ? Vì Em không muốn dùng EQ chỉnh phần nhạc và lời chung
Cho Em hỏi luôn cổng FX Out và AUX Out khác nhau thế nào, 2 đường MAIN MIX Insert L/R dùng làm gì ? có sử dụng trong trường hợp này được không ?
Cám ơn cả nhà tư vấn!

Re:Cần tư vấn hệ thống KOK tại nhà. 08 Apr 2012 21:38 #1054

• tuyenphuc
  • tuyenphuc's Avatar
  • Administrator
  • Thank you received: 93
Mixer quá đơn giản, ko có insert hay group nên khó thực hiện.

Kết nối như em vẽ, phần vocal sẽ bị chồng 2 tiếng. Tiếng chạy thẳng và tiếng đã qua sửa đổi, AT sẽ bị méo tiếng.
Đầu KOK nên nối vào ST hay channel 1, 2, ngõ line, ko phải GTR dành cho thiết bị trở kháng cao. Khi đó 2 mic sẽ cắm vào channel 3, 4.

Em nên kiếm mixer nào cao cấp hơn 1 chút, có insert hay 4 group mới làm theo ý em được, ko mắc hơn bao nhiêu đâu.

Re:Cần tư vấn hệ thống KOK tại nhà. 10 Apr 2012 13:46 #1056

• dvd_a
  • dvd_a's Avatar
  • Fresh Boarder
tuyenphuc wrote:
Mixer quá đơn giản, ko có insert hay group nên khó thực hiện.
Kết nối như em vẽ, phần vocal sẽ bị chồng 2 tiếng. Tiếng chạy thẳng và tiếng đã qua sửa đổi, AT sẽ bị méo tiếng.
Đầu KOK nên nối vào ST hay channel 1, 2, ngõ line, ko phải GTR dành cho thiết bị trở kháng cao. Khi đó 2 mic sẽ cắm vào channel 3, 4.
Em nên kiếm mixer nào cao cấp hơn 1 chút, có insert hay 4 group mới làm theo ý em được, ko mắc hơn bao nhiêu đâu.
Anh Phúc ơi nhu cầu Em như thế thì theo Anh nên nâng cấp Mixer loại nào ? Em đang quan tâm con A&H WZ3 14:4:2 và con SoundCraft LX7II 16 , thì giửa 2 con này cùng tầm giá nên chọn con nào nghe hay hơn cho KoK tại nhà ? A&H WZ3 14:4:2 con này Em phải mua trên Ebay và đợi hơi lâu còn con SoundCraft LX7II 16 thì có thể mua tại VN.
Cám ơn tư vấn nhiều !!!

Re:Cần tư vấn hệ thống KOK tại nhà. 10 Apr 2012 16:02 #1057

• tuyenphuc
  • tuyenphuc's Avatar
  • Administrator
Cả hai, loại nào cũng được tùy ý em, đều đủ đồ chơi cho mình xử dụng. Nhưng ở thị trường VN, Soundcraft và A&H hầu hết đều do TQ nhái nên giá mới rẻ nhiều. Chất lượng cũng vậy, tiền nào của nấy thôi. Nếu có thể, em nên lùng mua hàng xách tay, chất lượng bảo đảm hơn, chỉ kẹt thường là dùng điện 110V.

Mixer Makie 1604 VLZ PRO đăng trong box rao vặt của forum này là hàng tốt đấy. Giá hàng mới của TQ chỉ 8tr. Mackie tiếng mềm, thích hợp dùng trong nhà.

Kỹ thuật TQ bây giờ có thể nhái thiết bị AT của hầu hết các nhãn hiệu nổi tiếng. Khi mua phải biết phân biệt: Hàng chính hãng, hàng chính hãng sản xuất ở TQ, và hàng TQ nhái. (mấy cái Lexicon, DBX của của em cũng không ngoại lệ) Bây giờ các hãng đều có khuynh hướng chuyển sang làm thiết bị digital, không thể nhái được, nhưng digital muốn có chất lượng cao lại phụ thuộc vào 2 con chip AD & DA khá mắc tiền nên thiết bị analogue vẫn cứ thịnh hành.

Re:Cần tư vấn hệ thống KOK tại nhà. 16 Apr 2012 03:00 #1059

• dvd_a
  • dvd_a's Avatar
  • Fresh Boarder
tuyenphuc wrote:
Cả hai, loại nào cũng được tùy ý em, đều đủ đồ chơi cho mình xử dụng. Nhưng ở thị trường VN, Soundcraft và A&H hầu hết đều do TQ nhái nên giá mới rẻ nhiều. Chất lượng cũng vậy, tiền nào của nấy thôi. Nếu có thể, em nên lùng mua hàng xách tay, chất lượng bảo đảm hơn, chỉ kẹt thường là dùng điện 110V.

Mixer Makie 1604 VLZ PRO đăng trong box rao vặt của forum này là hàng tốt đấy. Giá hàng mới của TQ chỉ 8tr. Mackie tiếng mềm, thích hợp dùng trong nhà.

Kỹ thuật TQ bây giờ có thể nhái thiết bị AT của hầu hết các nhãn hiệu nổi tiếng. Khi mua phải biết phân biệt: Hàng chính hãng, hàng chính hãng sản xuất ở TQ, và hàng TQ nhái. (mấy cái Lexicon, DBX của của em cũng không ngoại lệ) Bây giờ các hãng đều có khuynh hướng chuyển sang làm thiết bị digital, không thể nhái được, nhưng digital muốn có chất lượng cao lại phụ thuộc vào 2 con chip AD & DA khá mắc tiền nên thiết bị analogue vẫn cứ thịnh hành.
Em tính mua cái soundcraft lx7ii 16 channel của Anh Duy mới 100% bảo hành 1 năm hàng chính hãng nhưng vẫn sản xuất của Anh Ba TQ có tốt không Anh Phúc ơi ? Vì cái A&H Em đang dùng mua bên Mỹ vẫn là hàng TQ sản xuất, kể cả các Micro Shure beta Em mua bên Mỹ xách tay về cũng made in china luôn cho dù la chính hãng.
Nếu Em mua của Anh Duy Em được giảm giá 15% bằng giá Anh Duy bỏ lại cho các đại lý toàn quốc và so ra thì rẻ hơn hàng Em mua bên Mỹ cầm về vậy nên mua ở VN hay mua hàng Mỹ cầm về vì người nhà Em đi về hàng tháng nào cũng phải đi về. Cám ơn Anh Phúc góp ý !!!

Re:Cần tư vấn hệ thống KOK tại nhà. 16 Apr 2012 14:08 #1060

• tuyenphuc
  • tuyenphuc's Avatar
  • Administrator
Cửa hàng Anh Duy là đại lý chính thức của tập đoàn Harman (JBL, DBX, Crown, Lexicon, Soundcraft v.v.) nên có thể tin được. Anh Danh kỹ thuật trưởng ngày xưa là đàn em của tôi. Ở Mỹ vẫn ham đồ rẻ nên vẫn có hàng TQ, nhưng chất lượng khá.

Shure sản xuất ở TQ là hàng thứ cấp rồi. Chính hãng là made in Mexico, ở SG có đại lý. Quan trọng là ở cái đầu, còn bộ thu wireless thì ráp ở đâu cũng được.
Time to create page: 0.092 seconds

Ad 800x100

MISCELLANEOUS ITEMS

Ai đang truy cập

We have 42 guests and no members online

02920796
Hôm nay
Hôm qua
Tất cả
809
590
2920796