foto1
Stage Pro-sound
foto1
Stage Pro-lighting
foto1
Tube Amplifier
foto1
Disco Bar
foto1
Karaoke & Bistro Systems
e-mail: soundlightingvn@gmail.com
Phone: +84 903 923 527
Welcome, Guest
Username: Password: Remember me

TOPIC: MARTIN

MARTIN 03 Mar 2012 03:48 #971

• phamha
  • phamha's Avatar
  • Fresh Boarder
Chào bác Phúc em rất vui được làm thành viên trong forum của bác. Đây là nơi tốt để mọi người cùng học hỏi và trao đổi kinh nghiệm.Em làm cho một nhà hát ở hà nội cũng được một thời gian nhưng kiến thức vẫn còn hạn hẹp lắm. Chỗ em mới có chiếc máy khói MAGNUM PRO 2000 sau khi kết nối dây điều khiển, đổ đủ dầu khói, hâm nóng chừng 10 phút lên đủ đèn xanh báo khói sẵn sàng nhưng nhấn nút smoke chỉ thấy kêu ỳ ỳ của máy bơm mà không ra khói. Vậy bác và các bạn có gặp trường hợp này bao giờ không, xử lí thế nào? Nhân tiện xin được biết hãng MARTIN có đại lý nào ở hà nội không vậy? Xin cảm ơn.
The administrator has disabled public write access.

Re:MARTIN 03 Mar 2012 22:05 #972

• tuyenphuc
  • tuyenphuc's Avatar
  • Administrator
  • Thank you received: 93
Bạn phải tháo bơm ra, chỗ đầu ra của bơm nối vào buồng đốt, thay dung dịch khói bằng nước thường cho máy chạy thử. Nếu đầu ra không có nước phun ra thì bơm bị hư, phải sửa hay thay thế. Nếu có nước phun ra thì có lẽ bị nghẹt ống buồng đốt (ống đồng quấn tròn nằm trong cục nhôm áp nhiệt). Máy Antari TW thì có thể tháo lõi nhôm ra làm vệ sinh, cạo lớp nghẹt, còn máy Martin thì hình như là đúc nhôm nguyên khối nên bó tay, không có cách nào sửa. Mua cục khác mới cũng gần bằng giá cả nguyên máy nên bỏ luôn là vừa (có thể thay tạm bằng hàng TQ). Lỗi này là do dùng dung dịch khói kém chất lượng, lại không bảo quản máy thường xuyên.

Đại lý của Martin ở Hà Nội hồi xưa là công ty Sao Việt (Viet Star), bây giờ không biết còn không. Hàng TQ vào nhiều, rẻ quá nên đè luôn những thương hiệu quen thuộc. Máy khói của bạn chắc mua lâu rồi.

Re:MARTIN 04 Mar 2012 20:02 #974

• phamha
  • phamha's Avatar
  • Fresh Boarder
Cảm ơn bác nhiều vậy chắc phải thay máy khác rồi. Chúc bác vui khoẻ.

Re:MARTIN 05 Apr 2012 06:24 #1038

• Avolites
  • Avolites's Avatar
  • Fresh Boarder
Hi bạn !
Bạn cần sủa máy khói Magnum 2000 .máy khói của bạn khả năng bi tắc cục nung chi cần mua cục nung mới thay vào là chay tốt .Ở hà nội hiên nay có công ty Fantasies là bán hàng và sử dụng đồ của hãng Martin .Nếu bạn cần gì về hang Martin mình sẽ giúp
Thanks !!!

Re:MARTIN 05 Apr 2012 18:51 #1041

• kedu016
  • kedu016's Avatar
  • Junior Boarder
Avolites wrote:
Hi bạn !
Bạn cần sủa máy khói Magnum 2000 .máy khói của bạn khả năng bi tắc cục nung chi cần mua cục nung mới thay vào là chay tốt .Ở hà nội hiên nay có công ty Fantasies là bán hàng và sử dụng đồ của hãng Martin .Nếu bạn cần gì về hang Martin mình sẽ giúp
Thanks !!!

Chào bác, em rất hâm mộ hãng avolites, nhìn nick em đoán bác làm việc phần lớn với các controller của avolites đúng không ạ, hân hạnh làm quen :)

Re:MARTIN 05 Apr 2012 21:26 #1046

• Avolites
  • Avolites's Avatar
  • Fresh Boarder
đúng vậy minh làm việc cho hãng Avolites .bạn có câu hỏi gì về bàn Avolites cứ hỏi minh se giải đáp giúp bạn .minh rat muốn lamf quen tất cả các bạn trên room này .
thanks all !!!

Re:MARTIN 09 Apr 2012 03:10 #1055

• phamha
  • phamha's Avatar
  • Fresh Boarder
Mình đã thay thế bằng máy Antari rồi. Dù vậy cũng xin cảm ơn bạn.
Time to create page: 0.132 seconds

Ad 800x100

MISCELLANEOUS ITEMS

Ai đang truy cập

We have 30 guests and no members online

02988724
Hôm nay
Hôm qua
Tất cả
124
630
2988724